♥93line♥Best Friend 4ever♥

♥93line♥Best Friend 4ever♥

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Về Đầu Trang Những điều cần lưu ý khi tham gia thảo luận bài viết
1.Không spam. Xem rõ nội quy chung tại Đây
2.Thể hiện văn hóa bằng cách bấm thanks với các bài viết bạn thích.

woou_iu
woou_iu

Bài viết Bài viết : 24
Line gold Line gold : 10464
Thanks Thanks : 0
Birthday Birthday : 24/03/1997
Join date Join date : 18/01/2012
Đến từ Đến từ : Đồng Nai
Về Đầu TrangBài gửiTiêu đề: [longfic] Love you forever | woou_ iu [longfic] Love you forever | woou_ iu I_icon_minitimeSat Jan 21, 2012 11:03 am
Love You Forever...[Longfic|Milky, JunJi, KhunToria,..]
Author: Nyna, My hay au (gọi sao cũng đc)
Status: On going
Rating: K+
Pairings: Milky-JunJi-Khuntoria...
Disclaimer: Nhân vật thì không thuộc về Nyna nhưng số phận trong fic lại do Nyna quyết định.
Category: happy, sad.
Summary:
Anh có còn yêu em? Anh yêu em theo cách nào? thương hại sao? hay sự thật lòng?
Tình yêu em dành cho anh có chắc là vĩnh cửu? vậy tại sao em lại bỏ rơi anh???
Anh mong rằng anh và em mãi ở bên nhau...thật hạnh phúc
Tình yêu của chúng ta là mãi mãi phải không em???

Warning: ai không thích những nhân vật hoặc cp trong fic thì xin lach back .
Note: lần đâu tiên Nyna post fic, có gì sai sót xin mọi người chỉ bảo.
Casting

Jang WooYoung as WooYoung
[longfic] Love you forever | woou_ iu Wu53
Là thành viên của nhóm nhạc nổi tiếng 2PM, với ngoại hình tỏa sáng, anh là mơ ước của biết bao cô gái và các chàng trai nhưng ẩn sâu trong đó là một … playboy. Khi ở cùng người thân anh vô cùng nhắng, khi với những người ko thân thì lại vô cùng lạnh lùng. Anh ko tin vào tình yêu.

IU as IU ( JiEun )
[longfic] Love you forever | woou_ iu Wu39
Là một ca sĩ solo khá nổi tiếng, không như anh, cô vui vẻ và hồn nhiên và đặc biệt hơn ai hết cô tin vào tình yêu và có thể làm bất cứ gì để được yêu.

Park Jiyoen as Jeyoen
[longfic] Love you forever | woou_ iu Jnoen28
Cô là thành viên của nhóm T-ara, em gái của WY bạn thân của IU, cô khá là nhí nhố giống anh trai, nhưng cô luôn đối xử với mọi người như thế không như anh mình chỉ tốt với người thân. Rất ghét JunHyung.

Jong Jun Hyung as Jun Hyung
[longfic] Love you forever | woou_ iu Jnoen23
Thành viên nhóm nhạc nam Beast, là bạn thân của WY vui tính và nhắng, thích JY.

Nickkhun
[longfic] Love you forever | woou_ iu Kv3
thành viên 2PM, bạn trai Vic.

Victoria
[longfic] Love you forever | woou_ iu Kvv
chị WooYoung và JiYoen, thành viên Fx, bạn gái Khun.
~~~~~~~♥♥♥♥~~~~~~~

Khoai_lang
Khoai_lang

Medal Medal : [longfic] Love you forever | woou_ iu 11
Bài viết Bài viết : 126
Line gold Line gold : 12336
Birthday Birthday : 18/05/1995
Đến từ Đến từ : Bình Dương
Medal Medal : [longfic] Love you forever | woou_ iu 11
Bài viết Bài viết : 126
Line gold Line gold : 12336
Birthday Birthday : 18/05/1995
Đến từ Đến từ : Bình Dương
Về Đầu TrangBài gửiTiêu đề: Re: [longfic] Love you forever | woou_ iu [longfic] Love you forever | woou_ iu I_icon_minitimeSun Jan 22, 2012 3:32 pm
hehe, omma bước vào đây con iêuz
sao mà ai cũng post có mỗi dàn cast thế lày nà sao
mau post lại bên nì omma đọc lại con nhé
Mad❌x

woou_iu
woou_iu

Về Đầu TrangBài gửiTiêu đề: Re: [longfic] Love you forever | woou_ iu [longfic] Love you forever | woou_ iu I_icon_minitimeSun Jan 22, 2012 6:52 pm
Chap 1

♥♥♥♥☺♥♥♥♥

Vào một ngày đẹp trời, tai một quan coffe sang trọng....

_ JI à – IU nhìn Ji lo lắng

_cậu sao thế -ji cũng lo không kém IU

_Mình ko có nhà để về nữa hix hix –IU nói mắt đờ đẫn như người mất hồn

_Cậu có chuyện gì sao? Sao lại không có nhà để về ? kể mình nghe đi-Ji nói một hơi làm IU cũng ko nghe kịp:

_Cậu từ từ coi, làm gì mà cứ cuống lên thế ?

_mà chuyện là sao? Cậu co nói nhanh lên không? Mình về đây nhá? -Ji bắt đầu nổi cáu khi IU cứ úp úp mở mở .

_Mình nói đây-IU kéo tay Ji ngồi xuống cái ghế bên cạnh rồi bắt
đầu kể- Ba mẹ mình đi công tác suốt, mà mình thì bận đi diễn nên
nhà ko ai coi sóc, mình tính don về ktx ở rồi bán căn nhà đó đi
thì…-IU lại ngập ngừng làm Ji tức ói máu:

_Yah cậu muốn mình về phải không? Ji toan đứng lên thì IU lại kéo cô lại:

_mình kể tiếp đây, cậu ngồi thêm một lát nữa thôi nha, nha?- IU làm mặt cún năn nỉ Ji, rồi thì Ji cũng siêu long vì cái mặt ngây thơ vô số tội của IU:
_Được rồi cậu nói nhanh đi.

IU bắt đầu kể tiếp:
_ ai dè đâu bán nhà mình xong thi anh quản lý nói là ca sĩ solo ko có ktx nên.(cậu chở thành người vô gia cư)-IU chưa nói hết câu thì Ji đã chan ngang.

_Ukm, sao cậu biết hay zậy?-Iu gật đầu

_Không như zậy saolà bạn cậu đươc? Mà bây giờ cậu tính ở đâu?-_Ji hỏi rồi thở dài

_Mình cũng không bíêt .. chắc đi mướn nhà ở thui –IU nói mà mặt vẫn cứ ngơ ngơ.

_Cậu Điên rồi sao? Cậu là con gái còn là 1 ngôi sao, cậu mướn nhà ở không được chút nào- Ji huơ tay.

_Vậy mình ở đâu bây giở hả Ji? Mình bán nhà rồi còn gì?- IU nói nét mặt trở nên lo lắng.

_hay…- cái mặt Ji dần chuyển qua cái sắc thái gian không tả được.

_Hay là gì? Ji nói nhanh đi- IU cũng đang sốt ruột

_Cậu về nhà mình ở nhá?-ji hét lên sung sướng

_Yah , cậu có biết đây là đâu ko? Sao cứ hét toáng lên thế?-IU bực mình- nhưng mà cậu có bị sao không? mình sợ Woo oppa lắm, ko được đâu –IU có vẻ lo lắng khi nghe Ji muốn mình về nhà Ji ở.

_chẳng phải cậu thích anh ấy sao? Mình đang muốn giúp cậu mà ? – Mặt Ji bắt đầu gian lại như trước, còn IU thì vẫn lo lắng với lời đề nghị của Ji:

_Không được mà,Woo oppa ghét mình lắm, anh ấy còn khó tính nữa chứ, không được đâu.

_không dọn về nhà mình thì cậu ở đâu kaka – Ji cười gian

_nhưng mà mình..-IU lưỡng lự

_thui ko nói nữa, quyết định vậy đi d, bây giờ về nhà cậu lấy đồ-Ji háo hức đứng lên đi trứơc để lại IU í ới phía sau:
_ nhưng mà Ji.. Ji ơi…

-----------------

_ woo à cho mình số của Ji đi –Jun ngồi năn nỉ Woo.

_còn lâu, em gái mình xinh thế lỡ mà vào tay cậu thì…- Woo tỏ ra mình là một người anh biết quan tâm đến em gái.

_ mình thì sao chứ? Chẳng phải cậu cũng chơi than với minh sao? Nếu mình là người như thế thì cậu cũng ...- Jun nói móc Woo

_cậu được lắm Jong JunHyung, zậy thìcậu còn lâu mới có số của Ji nhá- Woo lại hù dọa Jun

_thôi được rồi Woo đại gia, mình ko nói móc cậu nữa được chưa?-Jun bắt đầu ngồi năn nỉ Woo.

_Mơ đi Jun Hyung à, còn lâu mình mới cho cậu số của Ji kekeke- Woo cười gian, như biết đc tai hoa mình gây ra Woo dọt trc.

_Yah, Jang WooYoung cậu tới số rồi- JunHyung hét lớn, rồi hai người cứ rượt nhau có thể nói là loạn hết cả công ty.

----------------------

Chiếc xe đỗ kịch trước một ngôi biệt thự sang trọng, đó là nhà ba chị em nhí nhố: WooYoung-JiYoen-Victoria.

Bước vào trong sân hiện ra trước mắt IU là một văn nhà sang trọng. cửa chính đc làm bằng gỗ và có nhiều nét chạm trổ đặc sắc, dưới hầm là nơi để xe, bươc sang bên hông nhà, cô thấy một hồ bơi
khá rộng,đường dẫn đến hồ được trải sỏi. tò mò hơn,cô bước ra sau nhà thì.. “ôi” cô la lên khi hiện ra trước mắt cô là một khuân viên toàn những loại hoa cô thích, đặc biệt là hoa “Tulip”.

Cô yêu hoa Tulip vì ý nghĩa của nó, cô đã thuộc lòng cái ý nghĩa của nó từ bao giờ, vì đã có người nói với cô: “hoa tulip,tuy nó không là vị nữ hoàng các loài hoa, nhưng nó lại có ý nghĩa vô cùng to lớn với người đang yêu, khi nào yêu bạn sẽ biết nó ý nghĩa thế nào.”

Nhẹ nhàng ngồi xuống chiếc xích đu bên cạnh những bông hoa tulip, nhắm mắt lại cô khẽ nhẩm bài hát “Goodday” mà cũng không biết cô bạn mình ngồi bên cạnh tự bao giờ. Khẽ mở mắt, nhìn sang cô bạn đang ngả đầu vào vai mình, cô cười nhẹ rồi nhìn lên bầu trời và nói:

_Cậu có biết ý nghĩa của hoa tulip không? Loài hoa xinh đẹp ấy?

_ Thế cậu biết rõ lắm sao??? Cậu nói thử xem, IU -Ji nói.

_ Mình biết rất rõ Ji à.

_Chặc, cậu nói đi nào- Ji lại nổi nóng.(bà này nóng tính ghê gớm)

_Mỗi loài hoa có một ý nghĩa riêng, hoa hồng thì..-IU chưa nói hết thì Ji chen ngang- cậu có nói nhanh lên không?

_Mình nói đây- IU phải bó tay với cái tính nỏng nảy của Ji- hoa tulip mỗi màu cố một ý nghĩa riêng.
Hoa tulip tía: Anh sẽ luôn thật lòng
Hoa tulip đỏ: Lời tuyên bố của tình yêu
Hoa tulip vàng: Nụ cười em rạng ngời như tia nắng
Hoa tulip đen: Tình yêu bất diệt.còn…- Ji lại chen vào:

_Còn có người nói, Hoa tulíp : tỏ tình yêu, thắng lợi và đẹp đẽ, biểu tượng người yêu hoàn hảo.
Hoa tulíp vàng : tỏ tình yêu nhưng không hi vọng.
Hoa tulíp trắng : tỏ lòng yêu quý.
Hoa tulíp đỏ : tỏ lòng yêu chưa được đáp lại.
Hoa tulíp xanh : tỏ lòng chân thành. Đúng không?

_ Sao cậu biết vậy, Ji?- IU ngạc nhiên khi thấy Ji cũng biết.

_Thì ngày nào cũng nghe Phệ đại gia nói sao không biết được cơ chứ?-Ji nói như là một điều hết dức bình thường, nhưng Ji lại không biết rằng cô đang làm cho ai đó rất ngac nhiên. Phải là IU, cô đang rất ngạc nhiên vì Woo còn nhớ điều đó sao???

Cô muốn hỏi Ji rằng tại sao Woo lại kể cho nghe chuyện đó? Tại sao ngày nào anh ấy cũng nói những điều đó? Hang ngàn câu hỏi vì sao đang hiện diện trong đầu cô. Nhưng cô lại quyết định sẽ không hỏi Ji và cô sợ. Cô sợ Ji sẽ hỏi tại sao Woo lại ghét cô? Tại sao Woo luôn tránh mặt cô?? Nghĩ mình đúng là ngốc, dám nghĩ mà không dám hỏi, cô cười trừ rồi ngả đầu vào vai Ji ngắm nhìn những bông hoa rực rỡ.

♥♥♥☺♥♥♥

Hai người đang chạy thì…rầm họ đâm vào một người cao lớn đươc cho là khó tính nhất công ti:

_Yah, hai cậu làm cái j mà rượt nhau như ma đuổi thế hả?? Có biết đây là đâu không? - một người đàn ông lớn tiếng quát Jun và Woo, hai người vừa ngứơc lên thì mặt tái mét , thì ra là bố Park người đàn ông trụ cột của công ti giải trí danh tiếng JYP Entertainment, chưa kịp nói tiếng nào bố Park lại hỏi:

_Còn cậu nữa JunHyung cậu ở đây làm gì thế??? Có truyên gì quan trọng sao??? Sao lại không ở công ti bộ dạo này công ti cậu
ít lịch làm việc lắm sao???

Bố Park hỏi một hơi làm Jun không biết trả lời câu nào trước nên trả lời đại cho qua:

_Deh..deh công ti cháu nhiều viêc lắm ạ nhưng hôm nay cháu đến để … để…- không biêt trả lời thế nào Jun nói đành đổ cho thằng bạn chí cốt- cháu đến …à đến thăm WooYoung ạ, dạo này cháu thấy nó ốm mà nhìn tội quá nên cháu đến thăm nó hihi – biết Jun đang nói dối Woo chen vào nói luôn:

_Không phải đâu ạ, nó đến để xin…ưm ưm…-chưa nói hết thì đã bị Jun bịt miệng kéo đi, bố Park thì đưng đó lắc đầu vì cái tính trẻ con của hai đứa nhưng vẫn không quên nhắc:

_Yah, hai đứa đưng có làm ồn nữa đấy nhá- chợt nhận ra mình nói cũng có phần hơi lớn liền bịt miệng lại rồi lủi vào phòng.

♥♥♥☺♥♥♥

_IU à! Mình đói quá, vào nhà nấu đồ ăn đi- Ji lên tiếng phá vỡ bầu không khí ảm đạm.

_Ừm, mình cũng đói lắm rồi-IU hùa theo.

IU đang tính đi cửa sau thì bị Ji kéo lại:

_Yah, sao cậu lại đi lối đó, đi của chính chứ.

_Sao lại phải đi cửa chính?? Cửa nào chẳng là cửa? cửa nào đi chẳng được???- IU hỏi một hơi làm Ji muốn té ngửa:

_ Cậu thật là, cậu là khách thì phải đi cửa chính chứ.

_ Vậy ý cậu là mình không phải người trong nhà???- IU hỏi them một câu còn ngố hơn câu trước.

_ Thế tớ hỏi cậu cậu có mang họ Jang không?- Ji chống hông hỏi.

_Không.- câu trả lời ngắn gọn của IU.

_Thế cậu có phải anh em họ hàng gì với mình không?

_ Cũng không.

_Thế cậu có phải vợ anh WooYoung không?- câu hỏi này của Ji làm IU không biết trả lơi thế nào:

_Ừm thì… ai biêt được- nói rồi IU chay một mach vào nhà bằng của sau luôn. Còn Ji thì đứng đó cười:

_Vậy là cậu nhân rồi nhá, cậu sẽ thành người trong gia đình sớm thôi.- Ji nói chỉ đủ để mình nghe thấy rồi nở một nụ cười gian manh sau đó cô cũng chạy vào theo IU.

♥♥♥☺♥♥♥

End chap 1

Dừng có đọc chùa nhá, ta mà bít là ta oánh cho đời =))

Sponsored content
Về Đầu TrangBài gửiTiêu đề: Re: [longfic] Love you forever | woou_ iu [longfic] Love you forever | woou_ iu I_icon_minitime

Trang 1 trong tổng số 1 trang